పిల్లల కోసం విద్యను పునరుద్ధరించండి మరియు పునరుద్ధరించండి!

Bengali, English, Hindi, Kannada, Malayalam

భారతదేశంలో పెరుగుతున్న విద్య – అత్యవసర పరిస్థితి పై, సంబంధిత వ్యక్తులు మరియు సంస్థలు 16 జూలై 2021 న ‘ఒకటిగా పనిచేస్తూ’ దూర మాధ్యమంలో కలుసుకుని, మన దేశ పిల్లల ముఖ్యంగా పేద మరియు అత్యంత వెనుకబడిన వర్గాల నుండి వచ్చిన వారి పైన పడబోయే ప్రభావాల పైన చర్చించారు. భాగస్వామ్యం ద్వారా రెండు మార్గాల్లో ప్రత్యేకంగా పనిచేయాలని నిర్ణయించారు.

  1. పాఠశాలలు మరియు సంఘాలకు తక్షణం విద్యకు సంబంధించిన సహాయాన్ని అందించడం, మరియు
  2. పిల్లలందరికీ సమానమైన మరియు అర్థవంతమైన అభ్యసన అవకాశాలను అందించడానికి మరియు సంబంధితుల ఆరోగ్యం మరియు జీవనోపాధి సమస్యలపై తగు చర్యలు తీసుకోవడానికి సామాజిక సమీకరణ ద్వారా అధికారులను ప్రభావితం చేయడం.

సంకీర్ణం యొక్క ప్రాథమిక సూత్రం సమానత్వం – అదే సమయంలో విద్యాహక్కు (RTE) చట్టాన్ని అమలు పరచడంలో అందరికీ అభ్యసన, అభివృద్ధి అవకాశాలు అందుబాటులో ఉండేలా చూడాల్సిన అవసరం ఉంది. ఈ అత్యవసర పరిస్థితిని ఎదుర్కోవడానికి అనేక స్వచ్ఛంద సంస్థలు, కొన్ని రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలు మరియు జిల్లా అధికారులు కొన్ని నిబంధనలు తయారు చేశారు. దీనిపై మనం త్వరగా మరియు సమర్ధవంతంగా పని చేయాలి. ఈ విషయంలో మీ అనుభవాలను పంచుకోవాలని, మమ్మల్ని సంప్రదించాలని, మరియు ఈ సమిష్టి కృషిలో మీరందరూ కూడా భాగస్వామ్యులు కావాలని మేము కోరుతున్నాము. సమావేశం గురించి సమాచారం ఇక్కడ అందుబాటులో ఉంది.

సంప్రదించడానికి: info@educationemergency.net | https://EducationEmergency.net

వినాశకరమైన కోవిడ్ -19 మహమ్మారి లక్షలాది మందిని ప్రాణాలను తీసుకుంది. లాక్‌డౌన్‌లు లక్షలాది మంది ప్రజల జీవనాధారం నాశనం చేశాయి. వందల మైళ్ల దూరం ఇంటికి నడుస్తున్న, చితి మంటలు మరియు వలసదారుల భయంకరమైన చిత్రాలు దేశవ్యాప్తంగా ఆరోగ్య మరియు జీవనోపాధి అత్యవసర పరిస్థితులను కనిపించేలా చేశాయి.

కానీ మరొక నిశ్శబ్ద మరియు అదృశ్య అత్యవసర పరిస్థితి భవిష్యత్తులో పేద ప్రజల జీవనోపాధిని మరియు వారి గౌరవం మరియు సమానత్వం యొక్క జీవితాన్ని తుడిచిపెట్టే ప్రమాదం ఉంది. భారతదేశంలోని అనేక ప్రాంతాల్లో, ప్రభుత్వ విద్యా వ్యవస్థ గత సంవత్సరంలో ఎక్కువ భాగం విద్యార్థులకు తలుపులు మూసివేసింది, మరియు రాబోయే సంవత్సరాల్లో కూడా దీనిని కొనసాగించే అవకాశం ఉంది.

వేలాది మంది పిల్లలు ఒకరు లేదా ఇద్దరు తల్లిదండ్రులను కోల్పోయారు, మరియు లక్షలాది మంది ఉద్యోగాలు కోల్పోయారు మరియు అధిక ఆరోగ్య ఖర్చులు మరియు నష్టాలతో బాధపడుతున్నారు. అలాంటి కుటుంబాల పిల్లలు తమ కుటుంబాలకు ఆర్థిక సహాయం అందించడం చాలా కష్టం. వారి కుటుంబాలను పోషించడానికి పని చేయడం మరియు తిరిగి పాఠశాలకు హాజరు కావడం అనే రెండింటి మధ్య బాధాకరమైన ఎంపిక చేసుకోవాలి. పాఠశాల మూసివేతలు పోషకాహార లోపం, పిల్లలవేధింపులు, బాల కార్మికులు, పాఠశాల మానేయడం మరియు ముందస్తు వివాహంలను తీవ్రతరం చేశాయి. దీనిని మేము విద్యలో అత్యవసర పరిస్థితిగా సూచిస్తాము.

ఇక్కడ వ్రాయండి – info [at] educationemergency [dot] net

Translation support by Nithish Allamaraju and reviewed by Nagaraju D, Biological Science Teacher, Government High School, Gajwel, Siddipet, Telangana

5 thoughts on “పిల్లల కోసం విద్యను పునరుద్ధరించండి మరియు పునరుద్ధరించండి!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *